స్మాల్-క్యాప్ ఫండ్‌లను కోర్ పోర్ట్‌ఫోలియోలో భాగం చేయడం

కీలకమైన ఆర్థిక లక్ష్యాలను సాధించడానికి ఈక్విటీ ఫండ్లలో పెట్టుబడి పెట్టేటప్పుడు పెట్టుబడిదారుడు కోర్, శాటిలైట్ పోర్ట్‌ఫోలియో వ్యూహాన్ని అనుసరించాలి. కోర్ పోర్ట్‌ఫోలియోలో లార్జ్ క్యాప్, ఇండెక్స్ ఇతర ఫండ్‌లు స్మాల్ క్యాప్ కంటే తక్కువ రిస్క్ ఉన్న ఆస్తులు ఉంటాయి. శాటిలైట్ పోర్ట్‌ఫోలియో అనేది మొత్తం పోర్ట్‌ఫోలియో రాబడిని మెరుగుపరచడానికి మీరు తులనాత్మకంగా ఎక్కువ రిస్క్ తీసుకునే వ్యూహాత్మక కేటాయింపు. స్మాల్ క్యాప్ మ్యూచువల్ ఫండ్స్ SIP అనేది ఒకరి శాటిలైట్ పోర్ట్‌ఫోలియోలో భాగంగా ఉండాలి.

సరైన సమయం కోసం వేచి ఉండటం

సరైన సమయం కోసం వేచి ఉండటం

మ్యూచువల్ ఫండ్స్ SIPని ప్రారంభించడానికి, SIP పెట్టుబడి వ్యవధిలో ఇండెక్స్ ద్వారా సగటు రాబడిని ఇస్తుంది కాబట్టి సరైన సమయం కోసం వేచి ఉండాల్సిన అవసరం లేదు. కాబట్టి, ఎవరైనా మ్యూచువల్ ఫండ్ SIPని ఎప్పుడైనా ప్రారంభించవచ్చు. బలహీనమైన మార్కెట్ స్థిరీకరణ కోసం వేచి ఉండాల్సిన అవసరం లేదు. కానీ ఇప్పుడు కూడా చాలా మంది పెట్టుబడిదారులు పెట్టుబడి పెట్టడానికి సరైన సమయం కోసం ఎదురు చూస్తున్నారు.

భారీగా క్రాష్ అయిన స్మాల్ క్యాప్ ఫండ్స్‌లో పెట్టుబడి పెట్టడం

భారీగా క్రాష్ అయిన స్మాల్ క్యాప్ ఫండ్స్‌లో పెట్టుబడి పెట్టడం

బేర్ మార్కెట్ సమయంలో భారీగా సరిదిద్దబడిన స్మాల్ క్యాప్ ఫండ్‌లో పెట్టుబడి పెట్టడం పెట్టుబడిదారుడికి మంచిది. కానీ ఒక్కోసారి మెచ్యూరిటీ సమయంలో ఒకరి సగటు రాబడిని తగ్గిస్తుంది. మార్కెట్‌లో బలహీనత సమయంలో తక్కువగా నష్టపోయిన స్మాల్-క్యాప్ ప్లాన్‌లను పరిశీలించాలి. ఎందుకంటే మార్కెట్ స్థిరీకరించబడిన తర్వాత రికవరీకి బలమైన అవకాశాలు ఉన్నాయి. SIPల ద్వారా స్మాల్-క్యాప్ ఫండ్స్‌లో ఇన్వెస్ట్ చేసేటప్పుడు, మీరు మూడు నుండి ఐదు సంవత్సరాలలో స్థిరమైన పనితీరు ఉన్నవాటిని ఎంచుకోవచ్చు.

SIP మొత్తాన్ని పెంచడం లేదు

SIP మొత్తాన్ని పెంచడం లేదు

చిన్న పెరుగుదల ఒకరి మ్యూచువల్ ఫండ్స్ మెచ్యూరిటీ మొత్తంలో పెద్ద పెరుగుదలకు దారి తీస్తుంది. కాబట్టి, మార్కెట్ మూడ్‌తో సంబంధం లేకుండా, మ్యూచువల్ ఫండ్స్ SIP ఇన్వెస్టర్ ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ ఒక క్రమ వ్యవధిలో ఒకరి SIP మొత్తాన్ని పెంచుకోవాలని సూచించారు. “మీ ఆదాయం పెరిగేకొద్దీ మీ SIPలను పెంచండి. ఇది ప్రతి సంవత్సరం మీ SIPలలో స్వల్ప పెరుగుదలతో పెద్ద కార్పస్‌ను సేకరించడంలో మీకు సహాయం చేస్తుంది.

మార్కెట్ బలహీనంగా ఉన్నప్పుడు SIPని నిలిపివేయడం

మార్కెట్ బలహీనంగా ఉన్నప్పుడు SIPని నిలిపివేయడం

చాలా మంది వ్యక్తులు SIPల ద్వారా స్మాల్-క్యాప్ ఫండ్స్‌లో పెట్టుబడులు పెడతారు. మార్కెట్లు అస్థిరంగా ఉన్నప్పుడు భయాందోళనలకు గురై స్మాల్ క్యాప్ ఫండ్లలో SIPలను నిలిపివేస్తే నష్టపోయే అవకాశం ఉంది. SIPల ద్వారా స్మాల్-క్యాప్ ఫండ్స్‌లో పెట్టుబడి పెట్టడం వలన మీ పెట్టుబడి కొనుగోలు ధరను రూపీ కాస్ట్ యావరేజింగ్ అని పిలుస్తారు.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.