డ్రామాకు తెర..

చాలా వారాల పాటు సాగిన టెక్ ప్రపంచంలోని ఈ హై వోల్టేజ్ డ్రామాలో కొత్త ట్విస్ట్ వచ్చింది. ఒప్పందాల్లోని పలు నిబంధనలను ట్విట్టర్ ఉల్లంఘించిందని, అందుకే ఈ ఒప్పందం నుంచి వైదొలుగుతున్నట్లు ఎలాన్ మస్క్ తెలిపారు. ఎలాన్ మస్క్ న్యాయవాది ట్విట్టర్‌లో ఇలా వ్రాశారు, ‘మిస్టర్ మస్క్ ఈ విలీనాన్ని రద్దు చేస్తున్నారు.

తమతో చేసుకున్న ఒప్పందాలను ట్విట్టర్ ఉల్లంఘించినందుకే ఇలా చేస్తున్నారు. ఎలోన్ మస్క్‌లను ట్విట్టర్ తప్పుదారి పట్టించే ప్రాతినిధ్యం విలీన సమయంలో దానిపై ఆధారపడింది’. అయితే మరోపక్క డీల్ పూర్తవుతుందని.. అందుకు అవసరమైన న్యాయపరమైన చర్యలు కూడా తీసుకుంటామని ట్విట్టర్ పేర్కొంది.

కోర్టులో తేలుతుందా..

కంపెనీ ఈ విలీనాన్ని పూర్తి చేయాలనుకుంటున్నట్లు, దానిని పూర్తి చేయడానికి కోర్టుకు వెళ్లడానికి సిద్ధమవుతోందని ఇప్పుడు ట్విట్టర్ వెల్లడించింది. ట్విట్టర్ చైర్మన్ బ్రెట్ టేలర్ కూడా ఓ ట్వీట్ చేశారు. అతను ఇలా అన్నాడు, ‘ఎలాన్ మస్క్‌తో చేసిన నిబంధనలు, ధరపై ఈ లావాదేవీని ముగించడానికి ట్విట్టర్ బోర్డు కట్టుబడి ఉంది. ఈ విలీన ఒప్పందాన్ని పూర్తి చేయడానికి మేము చట్టపరమైన చర్యలు కూడా తీసుకుంటాము. కోర్ట్ ఆఫ్ ఛాన్సరీలో డీల్‌వేర్ విజయం సాధిస్తుందని మేము హృదయపూర్వకంగా ఆశిస్తున్నాము’ అని రాశారు.

షేర్ హోల్డర్లు ఇలా అంటున్నారు..

షేర్ హోల్డర్లు ఇలా అంటున్నారు..

బ్రెట్ టేలర్ చేసిన ఈ ట్వీట్‌కు ప్రతిస్పందనగా, కొంతమంది ట్విట్టర్ షేర్ హోల్డర్లు ఎలాన్ మస్క్ ట్విట్టర్‌కు పెనాల్టీ చెల్లించాలని,అతను ఈ ఒప్పందం నుంచి బయటకు వెళ్లిపోవాలని కోరుతున్నారు. ఎందుకంటే వారు ఎలాన్ మస్క్‌ని ట్విట్టర్ యజమానిగా చూడకూడదనుకుంటున్నారు.

మే నుంచి నిలిచిన డీల్..

మే నుంచి నిలిచిన డీల్..

ఎలాన్ మస్క్ గత కొన్ని వారాలుగా ట్విట్టర్ డీల్‌ను హోల్డ్‌లో ఉంచడం గమనార్హం. ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో బాట్‌ల ఖాతాలు 5% కంటే తక్కువగా ఉన్నాయని ట్విట్టర్ మొదట నిరూపించాలని మస్క్ అన్నారు. ఎందుకంటే ఒప్పందం సమయంలో ట్విట్టర్ ఎలాన్ మస్క్‌కు ఈ విషయాన్ని వెల్లడించింది.

ఎలాన్ మస్క్ 1 బిలియన్ డాలర్ల పెనాల్టీని చెల్లిస్తారా?

ఎలాన్ మస్క్ 1 బిలియన్ డాలర్ల పెనాల్టీని చెల్లిస్తారా?

ఎలాన్ మస్క్, ట్విట్టర్‌ల డీల్‌ను ఒక పార్టీ రద్దు చేస్తే, అప్పుడు 1 బిలియన్ డాలర్ల పెనాల్టీ చెల్లించాల్సి ఉంటుంది. అంటే.. ఎలాన్ మస్క్ ఈ ఒప్పందాన్ని రద్దు చేసుకుంటే.. ట్విట్టర్‌కు పెనాల్టీగా 1 బిలియన్ డాలర్లు చెల్లించాల్సి ఉంటుంది. అయితే ట్విట్టర్‌లో చేసిన ఆరోపణను రుజువు చేయడంలో ఆయన సఫలమైతే.. బహుశా వ్యవహారం తారుమారయ్యే అవకాశం ఉంది. అటువంటి పరిస్థితిలో వారు ట్విట్టర్‌పై చట్టపరమైన చర్యలు కూడా తీసుకోవచ్చు.

'ఎండ్ ఆఫ్ డీల్'కి స్పామ్, బోట్ ఖాతాలే కారణమా...?

‘ఎండ్ ఆఫ్ డీల్’కి స్పామ్, బోట్ ఖాతాలే కారణమా…?

ఒక ఫైలింగ్‌లో ఎలాన్ మస్క్ లాయర్ మాట్లాడుతూ.. ఫేక్, బోట్ ఖాతాల గురించి ట్విట్టర్‌ను పదేపదే అడిగామని, అయితే కంపెనీ స్పందించలేదు లేదా తిరస్కరించలేదని తెలిపారు. వ్యాపార పనితీరుకు ఈ సమాచారం ముఖ్యమని ఎలాన్ మస్క్ లాయర్ కూడా చెప్పారు.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.