10 ఏళ్ల క్రితం ఆస్ట్రేలియాకు..

అమీర్ కుతుబ్ కథ విజయం సాధించాలనుకునే వారికి స్ఫూర్తినిస్తుంది. కానీ అది పని పట్ల మక్కువ చూపి, వారి లక్ష్యాల కోసం నిరంతరం శ్రమించినప్పుడు మాత్రమే సాధ్యం.అమీర్ కుతుబ్ భారతదేశంలోని సహరాన్‌పూర్‌లోని ఒక చిన్న పట్టణంలో పెరిగాడు. ఎంబీఏ చదివేందుకు పదేళ్ల క్రితం ఆస్ట్రేలియా వెళ్లాడు. అక్కడి నుంచి అతని విజయ ప్రయాణం మొదలైంది.

 300 ఉద్యోగ దరఖాస్తులు..

300 ఉద్యోగ దరఖాస్తులు..

అతని ప్రయాణం ఎదురుదెబ్బలు, కష్టాలతో నిండి ఉంది. కానీ.. అతడు నిరాశకు గురికాలేదు. 300 ఉద్యోగాలకు దరఖాస్తు చేసినా.. ఒక్క ఉద్యోగానికి కూడా ఇంటర్వ్యూకు అవకాశం రాలేదు. కానీ ఇప్పుడు అతను యువ పారిశ్రామికవేత్తలకు మార్గనిర్దేశం చేస్తున్నాడు. వారి వైఫల్యాలపై క్షుణ్ణంగా అధ్యయనం చేస్తున్నాడు.

ఆస్ట్రేలియా అనుభవాలు..

ఆస్ట్రేలియా అనుభవాలు..

“ఆస్ట్రేలియాకు వెళ్లడం చాలా భయానకంగా ఉంది. ఎందుకంటే నాకు ప్రతిదీ కొత్త, వ్యక్తులతో కమ్యూనికేట్ చేయడంలో నాకు సహాయం చేయడానికి నా ఇంగ్లీష్ సరిపోదు. అనుభవం లేకుండా ఉద్యోగం కనుగొనడం కష్టం. నేను అక్కడే ఉండవలసి వచ్చింది.” అనుభవం లేదు, నేను యువకుడిని.” ప్రయత్నించడం కొనసాగించాను. “నేను విక్టోరియాలోని అవలోన్ విమానాశ్రయంలో క్లీనర్‌తో సహా అనేక వ్యాపారాలను చేసేందుకు నిర్ణయించుకునేన్నాను, నేను అక్కడ ఆరు నెలలు గడిపాను అని తన అనుభవాన్ని ప్రముఖ వార్తా పత్రికకు వెల్లడించాడు.

 రెండేళ్లలోనే జనరల్ మేనేజర్‌ స్థాయికి..

రెండేళ్లలోనే జనరల్ మేనేజర్‌ స్థాయికి..

డైలీ మెయిల్ వార్తాపత్రిక ప్రకారం.. యూనివర్శిటీకి చేరుకోవడానికి అమీర్ మూడు గంటల పాటు ప్రయాణించేవాడు. రోజంతా అక్కడ చదువుకునేవాడు, మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి ఉదయం 7 గంటల వరకు అతను వార్తాపత్రికలను ప్యాక్ చేస్తూ తన చివరి ఉద్యోగం చేసేవాడు. అతను టెక్ కంపెనీ ICT గీలాంగ్‌లో ఇంటర్న్‌షిప్ చేసాడు. అక్కడ 15 రోజుల్లోనే అతను ఆపరేషన్స్ మేనేజర్‌గా పదోన్నతి పొందాడు. అతని పని పట్ల ఉన్న ప్రేమ అతన్ని కంపెనీ జనరల్ మేనేజర్‌తో కలిసి పని చేసేందుకు దారితీసింది. జనరల్ మేనేజర్ పోస్ట్ ఖాళీ కావటంతో.. రెండేళ్లలోపే తాత్కాలిక జనరల్ మేనేజర్ అయ్యాడు.

సొంత కంపెనీ ఏర్పాటు ఇలా..

సొంత కంపెనీ ఏర్పాటు ఇలా..

“కంపెనీ డైరెక్ట్ హెడ్‌గా నా నియామకం తర్వాత, దాని ఆదాయాలు 300% పెరిగాయి.” కానీ అతను తన ప్రయత్నమంతా తన స్వంత కంపెనీని ప్రారంభించాలని పెట్టుకున్నాడు. ఆస్ట్రేలియాలో ఉన్న భారతీయ యువకుడు తనకు ఎవరైనా అవకాశం ఇస్తారనే ఆశతో బస్సు, రైలు స్టేషన్లలో ప్రయాణీకులను పంచుతూ రోజులు గడిపాడు.

అతను రైలులో తన స్వంత చిన్న వ్యాపారం చేస్తున్న వ్యక్తిని కలుసుకునే వరకు దీనిని సాగించాడు. ఈ ఘటన అతడిని కంపెనీ స్థాపించడానికి ప్రేరేపించినది. దీంతో 2000 డాలర్లతో Enterprise Monkey Proprietor Ltd కంపెనీని ప్రారంభించి మొదట్లో అతని బావగారి గ్యారేజ్ నుంచి పని చేయటం ప్రారంభించాడు. వ్యాపారంలో క్లయింట్లను కనుగొనటం కష్టమైనప్పటికీ తన అచంచలమైన నమ్మకంతో ముందుకు సాగి విజయం సాధించాడు. ప్రస్తుతం అతను Enterprise Monkey కంపెనీకి సీఈవోగా ఉన్నాడు.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.