డ్రోన్ కంపెనీలో డబ్బు పెట్టుబడి..

గరుడ ఏరోస్పేస్ భారత మాజీ కెప్టెన్ పోర్ట్‌ఫోలియోలో సరికొత్త పేరు. మహేంద్ర సింగ్ ధోనీ ఇటీవల వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న డ్రోన్ వ్యాపారంలో పెట్టుబడులు పెట్టనున్నట్లు ప్రకటించారు. పైగా ఆ కంపెనీకి పెట్టుబడిదారు, బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌గా ధోనీ మారారు. అయితే గరుడ ఏరోస్పేస్‌లో ధోనీ ఎంత మొత్తంలో పెట్టుబడి పెట్టాడు అనేది మాత్రం వెల్లడించలేదు. ఈ సంస్థ 2015 సంవత్సరంలో ప్రారంభించబడింది. తక్కువ బడ్జెట్‌లో డ్రోన్ సంబంధిత పరిష్కారాలను అందించడంపై కంపెనీ దృష్టి సారించింది. గరుడ ఏరోస్పేస్ పారిశుధ్యం, వ్యవసాయం, మ్యాపింగ్, భద్రత, డెలివరీ వంటి విభాగాల్లో సేవలను అందిస్తోంది.

హోమ్‌లేన్‌లో పెట్టుబడి..

హోమ్‌లేన్‌లో పెట్టుబడి..

ధోనీ గతేడాది హోమ్‌లేన్ కంపెనీలో పెట్టుబడి పెట్టాడు. హోమ్‌లేన్ ఇంటీరియర్ డెకరేషన్ ఉత్పత్తులను తయారు చేస్తుంది. ధోనీతో మూడేళ్ల ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నట్లు గతేడాది ఆగస్టులో కంపెనీ తెలిపింది. ఈ ఒప్పందం ప్రకారం, ధోనీ హోమ్‌లేన్ బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌గా మాత్రమే కాకుండా, అతను కంపెనీకి ఈక్విటీ భాగస్వామిగా కూడా నియమించబడ్డాడు. ప్రస్తుతం.. ఢిల్లీ NCR, బెంగళూరు, చెన్నై, హైదరాబాద్, ముంబై, కోల్‌కతా సహా 16 నగరాల్లో కంపెనీ వ్యాపారం చేస్తోంది.

ఫిన్‌టెక్ కంపెనీ ఖాతాబుక్..

ఫిన్‌టెక్ కంపెనీ ఖాతాబుక్..

వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న ఫిన్‌టెక్ కంపెనీఖాతాబుక్ కు.. ధోనీ 2020 మార్చిలో బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌గా మారారు. దీనితో పాటు, ధోనీ కూడా ముఖ్యమైన పెట్టుబడులు పెట్టబోతున్నారని కంపెనీ తెలిపింది. ఈ స్టార్టప్ కంపెనీ MSME రంగానికి సేవలను అందిస్తుంది. ఈ కంపెనీకి సంబంధించిన పలు వీడియో యాడ్స్‌లో ధోనీ కనిపించారు.

కార్స్-24 పెట్టుబడులు..

కార్స్-24 పెట్టుబడులు..

ధోనీ పెట్టుబడి పోర్ట్‌ఫోలియోలో ఉపయోగించిన కార్ల వ్యాపార సంస్థ కార్స్-24 పేరు కూడా ఉంది. నేటి కాలంలో దేశంలో ఉపయోగించిన కార్ల వ్యాపారంలో ఇది ఒక ముఖ్యమైన పేరు. ధోని ఆగస్ట్ 2019లో దీని బ్రాండ్ అంబాసిడర్ అయ్యారు. దీనితో పాటు కార్స్ 24లో కూడా డబ్బు పెట్టుబడి పెట్టాడు. అతను సిరీస్ D రౌండ్ ఫండింగ్ కింద కార్స్24లో పెట్టుబడి పెట్టాడు. ఈ సంస్థ 2015 సంవత్సరంలో ప్రారంభించబడింది.

స్పోర్ట్ సంబంధింత వ్యాపారాల్లో పెట్టుబడులు..

స్పోర్ట్ సంబంధింత వ్యాపారాల్లో పెట్టుబడులు..

ఆటగాళ్లు తమ నైపుణ్యాలను మెరుగుపరుచుకోవడానికి సహాయపడే టెక్ కంపెనీ రన్ ఆడమ్ కూడా ధోని పెట్టుబడి పోర్ట్‌ఫోలియోలో చేర్చబడింది. ధోనీ ఆగస్ట్ 2018లో రన్ ఆడమ్‌లో పెట్టుబడి పెట్టాడు. ఈ కంపెనీలో ధోనీకి 25 శాతం వాటా ఉంది. ఈ సంస్థ ద్వారా ధోనీకి దేశవ్యాప్తంగా 200కి పైగా జిమ్‌లు ఉన్నాయి. ఇండియన్ సూపర్ లీగ్ ఫుట్‌బాల్ జట్టు చెన్నైయిన్ ఎఫ్‌సికి ధోనీ జాయింట్ ఓనర్ కూడా. ఇందులో ధోనీకి జోడీగా అభిషేక్ బచ్చన్. హాకీ ఇండియా లీగ్‌లో ఆడే జట్టు రాంచీ రేస్‌లో కూడా ధోనికి గణనీయమైన పెట్టుబడి ఉంది. ఇవి కాకుండా ధోని సౌత్ ఇండియన్ యాక్టర్ అక్కినేని నాగార్జునతో కలిసి మహి రేసింగ్ టీమ్ ఇండియాను కూడా నడుపుతున్నాడు.

బెవరేజస్ వ్యాపారంలోకి ధోనీ..

బెవరేజస్ వ్యాపారంలోకి ధోనీ..

ధోనీకి ఏడో నంబర్‌తో సుదీర్ఘ అనుబంధం ఉంది. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో ధోనీ జెర్సీ నంబర్‌ ఏడవది. ఈ జెర్సీతో అతను క్రికెట్ ఫీల్డ్‌ను దాటి తన ప్రయాణాన్ని కొనసాగిస్తూనే సెవెన్ (7) పేరుతో ఫ్యాషన్, జీవనశైలి బ్రాండ్‌ను ప్రారంభించాడు. కంపెనీ పాదరక్షల బ్రాండ్ మాస్టర్‌స్ట్రోక్‌లో ధోనీ వాటాను కలిగి ఉన్నాడు. ధోనీ సంఖ్యను ఉపయోగించుకోవడానికి, ముంబైకి చెందిన వ్యవస్థాపకుడు మోహిత్ భాగ్‌చందానీ ఫుడ్ అండ్ బెవరేజెస్ స్టార్టప్ 7ఇంక్‌బ్రూస్ (7ఇంక్ బ్రూస్)ని ప్రారంభించాడు. ఇందులో ధోనీకి కూడా వాటా ఉంది. ధోని ప్రఖ్యాత హెలికాప్టర్ షాట్ పేరుతో కంపెనీ Copter7 చాక్లెట్ బ్రాండ్‌ను కూడా విడుదల చేసింది.

సేంద్రీయ వ్యవసాయం..

సేంద్రీయ వ్యవసాయం..

ధోనీ ఇతర ముఖ్యమైన పెట్టుబడుల్లో హోటల్ మహి రెసిడెన్సీ, ఆర్గానిక్ ఫార్మింగ్ ఉన్నాయి. ప్రస్తుతం ధోనీకి ఒకే ఒక హోటల్ ఉంది. అది అతని స్వస్థలమైన రాంచీలో ఉంది. రాంచీలోనే, అతను 43 ఎకరాల ఫామ్‌హౌస్‌ను నిర్మించాడు. అక్కడ సేంద్రీయ వ్యవసాయం చేస్తున్నాడు. ఇది కాకుండా మహేంద్ర సింగ్ ధోనీ కడక్‌నాథ్ కోళ్ల పెంపకం కూడా చేపట్టారు. ఇటీవల హోలీ సందర్భంగా సాధారణ ప్రజల సందర్శన కోసం ధోనీ తన ఫామ్‌హౌస్‌ను తెరిచాడు.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.