పురాణాల ప్రకారం హిందూ పంచాంగంలో ప్రతి ఒక్క నెలకు ఏదో ఒక ప్రత్యేకత ఉంటుంది. తెలుగు నెలల్లోని 12 నెలల్లో ఆషాఢ మాసం తర్వాత వచ్చేది శ్రావణ మాసం. తెలుగు నెలల్లో ఇది ఐదో నెల. ఈ మాసం పరమేశ్వరునికి ఎంతో ప్రీతికరమైనది చాలా మంది నమ్ముతారు. శ్రావణం పరమ శివునికి అంకితం చేయబడిందని పండితులు చెబుతారు. ఈ నేపథ్యంలో మరి కొద్ది రోజుల్లో శ్రావణ మాసం ప్రారంభం కాబోతోంది. ఈ నెలలో జూలై 29వ తేదీన అంటే శుక్రవారం నాడు శ్రావణ శుద్ధ బహుళ అమావాస్య నుండి ప్రారంభమవుతుంది. ఈ మాసం వచ్చే నెల అంటే ఆగస్టు 27వ తేదీ శనివారం వరకు ఉంటుంది.
ఈ పవిత్రమైన కాలంలో శివ భక్తులందరూ గంగా నదిలోని నీటితో లేదా ప్రవహించే నదీ జలాలతో ఈశ్వరునికి అభిషేకం చేస్తారు. అదేవిధంగా శ్రావణ మాసంలో శ్రావణ సోమవారానికి మరింత ప్రత్యేకత ఉంది. పరమేశ్వరుని ప్రసన్నం చేసుకోవడానికి ఈరోజున ప్రత్యేక పూజలు నిర్వహిస్తారు. అలాగే శ్రావణ శుక్రవారం నాడు లక్ష్మీదేవికి ప్రత్యేక పూజలు చేస్తారు. ఇదిలా ఉండగా.. జ్యోతిష్యశాస్త్రం ప్రకారం 2022లో వచ్చే శ్రావణ మాసంలో ద్వాదశ రాశుల వారికి పరమేశ్వరుని ఆశీస్సులు లభించినప్పటికీ, ఓ మూడు రాశుల వారికి మాత్రం శివుని ప్రత్యేక అనుగ్రహం లభిస్తుందట. ఇంతకీ ఆ రాశులేవి? ఈ జాబితాలో మీ రాశి కూడా ఉందేమో ఇప్పుడే చూసెయ్యండి…

1)
మేష రాశి..
ఈ రాశి వారికి 2022లో వచ్చే శ్రావణ మాసంలో శివుని ప్రత్యేక ఆశీస్సులతో పాటు శుభ ఫలితాలు రానున్నాయి. ఈ కాలంలో మీరు కోరిన కోరికలన్నీ నెరవేరుతాయి. ఉద్యోగులకు, వ్యాపారులకు పురోగతి లభించే అవకాశం బలంగా ఉంది. మీకు సానుకూల ఫలితాలు రానున్నాయి. సమాజంలో మీరు గౌరవం మరియు ప్రతిష్టను పొందుతారు.

పరిహారం : శ్రావణ మాసంలో శివలింగానికి జలాభిషేకం చేస్తే శుభ ఫలితాలొస్తాయి.

Venus and Mercury Conjuction: బుధ, శుక్రుని కలయిక.. ఈ 5 రాశులకు లక్ష్మీ నారాయణ యోగం.. మీ రాశి ఉందేమో చూసెయ్యండి…

2)
మిధున రాశి..
ఈ రాశి వారికి శ్రావణ మాసం ఎంతో ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. కొత్త ఉద్యోగం కోసం చూస్తున్న వారికి మంచి అవకాశాలు వస్తాయి. నిరుద్యోగులు కొత్త ఉద్యోగం గురించి శుభవార్తలు వింటారు. ఇప్పటికే ఉద్యోగం చేస్తున్న వారు ప్రమోషన్ పొందుతారు. వ్యాపారులకు కూడా ఈ సమయం చాలా అద్భుతంగా ఉంటుంది.

పరిహారం : ఈ మాసంలో వీలైనంత ఎక్కువగా శివుడిని పూజించాలి.

3)
మకర రాశి..
ఈ రాశి వారికి శ్రావణ మాసంలో పరమేశ్వరుని ప్రత్యేక ఆశీస్సులు లభిస్తాయి. ఉద్యోగులు, వ్యాపారులు ఈ కాలంలో భారీ ప్రయోజనాలను పొందుతారు. నిరుద్యోగులకు ఉద్యోగం గురించి శుభవార్తలు వినిపిస్తాయి. మీ వైవాహిక జీవితం కూడా సంతోషంగా ఉంటుంది.

పరిహారం : శ్రావణ మాసంలో పరమేశ్వరునికి జలాభిషేకం చేయాలి.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.